Ef 6 appelsínur kosta 5,34 hvað kostar ein?

Til að finna kostnað við eina appelsínu þurfum við að deila heildarkostnaði með fjölda appelsína.

Kostnaður við eina appelsínu =Heildarkostnaður / Fjöldi appelsína

Gefinn heildarkostnaður =$5,34 og fjöldi appelsína =6

Kostnaður við eina appelsínu =$5,34 / 6

Kostnaður við eina appelsínu =$0,89 (u.þ.b.)

Þess vegna er kostnaður við eina appelsínu $0,89.